

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOMBA
KUMBUKUMBU ZA KIKAO CHA DHARURA CHA WAKUU WA IDARA (CMT)
KILICHOFANYIKA TAREHE 26/10/2021 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA WILAYA
YA MOMBA

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:

WATAALAM WALIOKUWEPO:

1. Bi.Gama E. Z	- Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W)	- M/Kiti
2. Bi. Atuganile Fred	- Afisa Utumishi (W)	- Katibu
3. Bw. Zhenas Mapunda	- Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)	- Mjumbe
4. Bw. Jofrey Mwambasi	- Kaimu Afisa Mipango (W)	- Mjumbe
5. Bw. Charles Milinga	- Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W)	- Mjumbe
6. Bw. Deogratus Mlondela	- Kaimu Mweka Hazina (W)	- Mjumbe
7. Dr. Amani Kilemile	-Afisa Mifugo na Uvuvi (W)	-Mjumbe
8. Eng. Maria Nsonga	-Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)	- Mjumbe
9. Bw. Kastom Mgulla	-Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)	- Mjumbe
10. Bw. Joseph Mbogela	-Kaimu Afisa Nyuki (W)	- Mjumbe
11. Bw. Peter Mpangala	- Kaimu Mganga Mkuu (W)	- Mjumbe
12. Bi. Hildegarda Kiria	- Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii (W)	- Mjumbe
13. Bw. Mwinyi Yunus	-Mwanasheria	-Mjumbe
14. Bw. Sali Mbatula	-Kaimu Afisa Ugavi (W)	- Mjumbe
15. Bw. Bala Paul	- Kaimu Afisa Ardhi na Mifugili (W)	- Mjumbe
16. Bi. Helen Charles	- Kaimu Afisa Kilimo na Mifugiliaji (W)	- Mjumbe

WATAALAM WALIOHUDHURIA:

- | | |
|-----------------------|--------------------------------------|
| 1. Bw. Alfred Simpoli | - Kaimu Afisa Habari na Uhusiano (W) |
| 2. Bw. Mwalimu Maselo | - Kaimu Afisa Usafi na Mazingira (W) |

SEKRETARIETI:

- | | |
|---------------------------|-----------------------------------|
| 1. Bi. Hazina M. Msongole | - Mwandishi wa Vikao vya H/Wilaya |
|---------------------------|-----------------------------------|

MUHT.NA.WI/MOMBA/01/10/2021 AGENDA ZA KIKAO

Agenda zifuatazo ziliwasilishwa kwa wajumbe kuwa agenda za kikao cha dharura cha Wakuu wa Idara (CMT) cha tarehe 26/10/2021.

1. Kufungua kikao

2. Kuridhia agenda
3. Taarifa ya ujenzi wa Shule za Msingi (Shule shikizi), Sekondari na nyumba za Watumishi wa Afya
4. Kufunga kikao

MUHT.NA. WI /MOMBA/02/10/2021 KUFUNGUA KIKAO

Kabla ya kufungua kikao, Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa mahudhurio. Alisema hiki ni kikao cha dharura kwaajili ya ujenzi wa Shule za Msingi (Shule shikizi), Sekondari na nyumba za Watumishi wa Afya. Alisema Serikali imetoa fedha kiasi cha Sh. 1,830,000,000/= kwaajili ya miradi ya ujenzi ya Elimu na Afya.

Baada ya maelezo hayo, Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 04:50 Asubuhi.

MUHT.NA. WI /MOMBA/03/10/2021 KURIDHIA AGENDA

Wajumbe walisoma na kuridhia agenda zilizoandaliwa.

MUHT.NA. WI /MOMBA/04/10/2021 TAARIFA YA UJENZI WA SHULE ZA MSINGI (SHULE SHIKIZI), SEKONDARI NA NYUMBA ZA WATUMISHI WA AFYA

Halmashauri ya Wilaya ya Momba katika Robo ya Pili (Mwezi Oktoba) ya mwaka wa fedha 2021/2022 imepokea kama yenye Kumb.Mo.FA.83/127/01/31 ya tarehe 15.10.2021 kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Songoro yenye maelezo ya Mhe. Waziri wa Mji OR-TAMISEMI kuhusu fedha zilizopokelewa kiasi cha shilingi 1,830,000,000.00 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya Ujenzi wa Vyumba vya madarasa katika shule za msingi (Shule shikizi), Shule za Sekondari na Nyumba za watumishi wa afya (3 in 1)

MAPOKEZI YA FEDHA

Halmashauri ya Wilaya ya Momba tayari imepokea fedha kiasi cha shilingi 1,740,000,000.00 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 87 vya madarasa ikiwa shule za msingi (Shule shikizi) vyumba 38 vya madarasa sawa na kiasi cha shilingi 760,000,000.00 (Ujenzi wa chumba 1 na uwekaji wa madawati shilingi 20,000,000) na

Shule za Sekondari vyumba 49 vya madarasa sawa na kiasi cha shilingi 980,000,000.00
(Ujenzi wa chumba 1 na uwekaji wa madawati shilingi 20,000,000).

Fedha hizi zimepokelewa moja kwa moja katika akaunti za shule kama inavyoonyesha
kwenye Mgawanyo katika jedwali hapa chini: -

Jedwali Na.01. Mapokezi ya fedha za Ujenzi wa vyumba 38 vya madarasa shule za Msingi (Shule shikizi)

Va	Shule Mama	Akaunti Namba	Jina la Akaunti	Shule Shikizi	Idadi ya Vyumba vitakavyojengwa	Kiasi	Jumla ya Fedha
	CHIPUMPU	6123700334	NMB TUNDUMA	MBUTU	2	20,000,000	40,000,000
	SENGA	6123700398	NMB TUNDUMA	MCHANGANI	8	20,000,000	160,000,000
	SAMANG'OMBE	6123700347	NMB TUNDUMA	MANG'ULA	2	20,000,000	40,000,000
	NZOKA	6123700328	NMB TUNDUMA	MAJENGO	2	20,000,000	40,000,000
	NAMING'ONGE	6123700253	NMB TUNDUMA	NACHISITU	2	20,000,000	40,000,000
	NAMCHINKA	6123700311	NMB TUNDUMA	KAPONZYA	2	20,000,000	40,000,000
	MPUI	6123700343	NMB TUNDUMA	MSUNGO	2	20,000,000	40,000,000
	MASANYINTA	6123700368	NMB TUNDUMA	MAZINDE	2	20,000,000	40,000,000
	LWATWE	6123700241	NMB TUNDUMA	MBAMBILA	2	20,000,000	40,000,000

	LWATWE	6123700241	NMB TUNDUMA	INUNKA	3	20,000,000	60,000,000
11	KAPELE	6123700337	NMB TUNDUMA	NAKATANDUL A	2	20,000,000	40,000,000
12	IYENDWE	6123700294	NMB TUNDUMA	MANGWELE	2	20,000,000	40,000,000
13	IVUNA	6123700227	NMB TUNDUMA	IKONJE	2	20,000,000	40,000,000
14	CHINDI	6123700213	NMB TUNDUMA	MERU	2	20,000,000	40,000,000
				JUMLA	38		760,000,000

Jedwali Na.02 Mapokezi ya Fedha za Ujenzi wa Vyumba 49 vya Madarasa Shule za Sekondari

Na	Shule	Akaunti Namba	Jina la Akaunti	Idadi ya Vyumba vitakavyo ojengwa	Kiasi	Jumla ya Fedha
1	NZOKA	61510016435	NMB TUNDUMA	4	20,000,000	80,000,000
2	NKANGAMO	61201100059	NMB MBOZI	3	20,000,000	60,000,000
3	CHIKANAMBE	61201100029	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
4	MOMBA	61201100038	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
5	MSANGANO	61201100045	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
6	MKULWE	61201100027	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
7	MKOMBA	6121100088	NMB	6	20,000,000	120,000,000
8	KAPELE	61201100072	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
9	UWANDA	61201100080	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000

IVUNA	61201100088	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
CHITETE	61201100054	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
CHILULUMO	61510016501	NMB MBOZI	4	20,000,000	80,000,000
JUMLA			49		980,000,000

Aidha fedha kiasi cha shilingi 90,000,000 inasubiriwa kupokelewa kwa ajili ya ujenzi wanyumba za watumishi wa Afya yaani 3 in 1

UTEKELEZAJI WA MRADI

HATUA ZA AWALI

Katika kutekeleza mradi huu wa ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule za Msingi, Sekondari na ujenzi wa nyumba za watumishi wa afya 3 in 1 Halmashauri itazingatia hatua mbalimbali za utekelezaji kwa njia ya Force Account. Hatua zitakazofuata ni kama ifuatavyo:-

I. Kufanya maandalizi ya awali kama vile kuinjika bodi za Shule na Sekondari, Kamati za Shule za Msingi pamoja na bodi za Afya kuunda kamati za usimamizi wa miradi

II. Kufamasisha jamii ili kuweza kuchangia katika miradi hii ya ujenzi ikiwa ni pamoja na Mchanga Kokoto, Mawe, Kuchimha Msingi, Maji na Mafasi

III. Kuandaa wazabuni kwa ajili ya huduma na vifaa kwa kuzingatia kanuni za manunuzi

IV. Kuunda kamati maalum za Ufuatiliaji wa miradi kuanzia ngazi ya Halmashauri Tarafa, Kata na Kijiji

V. Kutoa matangazo ya kazi kupitia tovuti ya Halmashauri ya Momba www.mombadc.go.tz na maeneo yote yenye kuweka uwazi kwa lengo la kupata mafundi wenye ubora na wa bei nafuu

- vi. Mabadiliko yoyote ya maeneo ya ujenzi yatafanyika kulingana na mapendekezo yatakayotolewa na taarifa ya mabadiliko hayo itawasilishwa katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa.
- vii. Kuchukua picha za maeneo yote ya ujenzi kabla ya kuanza ujenzi

UZINGATIAJI WA UBORA, VIWANGO NA THAMANI YA FEDHA

Katika kuhakikisha mradi huu unakuwa bora na thamani ya fedha, Halmashauri inapaswa kufanya yafuatayo:-

- a. Kuandaa Orodha ya vifaa (Schedule of Material) kwenye ngazi ya Halmashauri na kuwasilisha ngazi za shule mradi unakotekelezwa
- b. Kuhakikisha uhamasishaji umefanyika kwa jamii kwa ajili ya kuchangia mradi
- c. Kuandaa mpango kazi wa utekelezaji wa mradi (Schedule of work) unaoonyesha kila hatua ya ujenzi na muda wake
- d. Kufanya manunuzi ya vifaa kwa kuzingatia bei ya Soko

MUDA WA UTEKELEZAJI

Fedha zilizopokelewa hazikuwa katika mpango na bajeti ya mwaka wa fedha 2021/2022, hivyo Halmashauri inachitaji idhini ya vilao vya wakuu wa Mkoa (CMT)

na Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi kwa ajili ya kuridhia matumizi ya fedha hizi.

Kupitia vilao hivi Halmashauri itafanya uhamishaji wa bajeti kupitia mifumo wa uandaaji wa mipango na bajeti (PlanRep web based-Reallocation Between Votes) kwa

ajili ya kupata idhini ya matumizi ngazi za Shule na vituo vya kutolea huduma za Afya.

Mradi huu unategemea kukamilika kwa kipindi cha miezi 3 kuanzia mwezi Oktoba hadi Desemba, 2021 ili kuwezesha uwepo wa vyumba vya madarasa kwa watakaochaguliwa kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2022.

Maoni ya Kamati:-

- i. Kwamba shule ya msingi Mchangani, Mang'ula na Mazinde ziangaliwe kwa kubadilishiwa maeneo ya ujenzi. Wataalamu washauri

- ii. Shule ya Sekondari Chitete Ijengwe Chitete
- iii. Kwamba vifaa vyote viandaliwe
- iv. Kwamba michoro ya ujenzi wa majengo kwa miradi yote iandaliwe na iwe ya aina moja na isitofautiane
- v. Kwamba mhandisi wa ujenzi wa Wilaya katika taarifa aonyeshe gharama ya ujenzi kwa kila jengo na nguvu za wananchi

Baada ya mawasilisho ya taarifa, wajumbe waliunda timu ya ufuatiliaji kama ifuatavyo:-

- a) Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya
- b) Afisa Mipango wa Wilaya
- c) Mwanasheria wa Wilaya
- d) Mweka Hazina wa Wilaya
- e) Afisa Maendeleo ya Jamii wa Wilaya
- f) Mkaguzi wa Ndani wa Wilaya
- g) Afisa Mifugo wa Wilaya
- h) Mganga Mkuu wa Wilaya
- i) Afisa manunuzi wa Wilaya
- j) Afisa Elimu Sekondari
- k) Mwandisi wa Ujenzi wa Wilaya

Wajumbe kwa pamoja walifidhilia na kupitisha taarifa ya ujenzi wa Mijote za Msingi (Shule za Msingi), Sekondari na nyumba za Watumishi wa Afya.

MUNI.NA. WI /MUMBA/06/10/2021 KUFUNGA KIKAO

Kabla ya kufunga kikao, Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa majadiliano na kumaliza wafanye kazi kwa timu.

Aliwatakia safari njema.

Baada ya maelezo hayo, Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 6:20 Mchana.

= KUMIETI NIBOTESHWA =



Katibu

Tarehe



Mwenyekiti